PormasyonPangalawang edukasyon at mga paaralan

Yugto GEF aralin. Yugto of Modern GEF araling

Sa ilalim ng mga pederal na pamantayan ng estado sa edukasyon (GEF) ay dapat na nauunawaan na hanay ng mga ipinag-uutos na mga kinakailangan sa proseso ng pag-aaral sa isang partikular na antas. Upang ipatupad ang mga ito sa paaralan pangunahing programa na binubuo ng pagsasanay ay dapat na binuo plano, kalendaryo iskedyul, ang nagtatrabaho rate ng mga proyekto, mga item disiplina. Dapat din itong isama sa pagtuturo at pagtatasa materyales. Alinsunod sa programang ito, mga guro bumuo ng kanilang mga propesyonal na mga gawain sa panahon ng taon ng paaralan bilang isang kabuuan, planuhin ang bawat session paisa-isa. Kami susunod na isaalang-alang ang mga pangunahing yugto ng GEF aralin.

pangkalahatang pag-uuri

Ang paaralan itinuro ng maraming iba't ibang mga paksa. Ang nilalaman ng impormasyon ay tiyak na naiiba. Gayunman, ang mga aralin ay maaaring inuri sa mga sumusunod na grupo:

  1. Ang pagtuklas ng mga bagong kaalaman.
  2. Aralin pagmuni-muni.
  3. Klase sa pangkalahatang methodological orientation.
  4. Mga Aral Para sa pagbuo ng control.

layunin session

Sa bawat aralin, nai-map out at ipinatupad tiyak na layunin. Kaya, sa silid-aralan pagtuklas ng mga bagong mag-aaral ng kaalaman nabuo ang kakayahan upang gamitin ang mga bagong paraan ng pagkilos, pagpapalawak ng haka-haka framework para sa karagdagan ng bagong mga bahagi. Reflection sa mga aralin ay naayos na at inaayos, kung kinakailangan, napag-aralan mga algorithm, mga tuntunin, konsepto. Pangkalahatang methodological orientation sa silid-aralan form na generic na aktibidad na may kinalaman sa mga pamantayan, inihayag ng manilay-nilay batayan para sa karagdagang pag-unlad ng nilalaman at methodological mga lugar. Bukod pa rito, mayroong paglitaw ng mga capacities para sa systematization at structuring ng mga materyal na pinag-aralan. Sa silid-aralan pagbuo ng control sa mga bata bumuo ng mga kasanayan ng pagsisiyasat ng sarili. Dapat ito ay nabanggit na ang mga dibisyon sa yugto ng GEF aralin (ikalawang henerasyon) ay hindi dapat lumabag sa pagpapatuloy ng pag-aaral.

Paglalarawan ng yugto ng GEF aralin: "Ang pagtuklas ng bagong karunungan"

Ang bawat aralin ay binuo sa isang tiyak na pattern. Maaari naming makilala ang mga sumusunod na yugto ng GEF aralin (Matematika ay kung o Russian wika, sa prinsipyo, ay hindi mahalaga):

  1. Ang pagganyak para sa mga aktibidad sa pag-aaral.
  2. Ina-update at pagsubok action.
  3. Tukuyin ang lokasyon at maging sanhi ng problema.
  4. Magtayo ng mga proyekto at ang mga solusyon sa problema.
  5. Pagpapatupad ng ang nabuong mga modelo.
  6. Paunang pagpapatatag sa pagbigkas nang malakas.
  7. Independent work na may mga self-control.
  8. Pagsasama sa sistema ng kaalaman at repetitions.
  9. Reflection sa pag-aaral gawain sa klase.

pagganyak

Layunin yugto ng GEF iba't ibang aralin. Gayunpaman, sa parehong oras, sila ay malapit na naka-link sa bawat isa. Naghahain ito upang mag-udyok output per nang paisa-isa makabuluhang antas ng isang mag-aaral ng panloob na kahandaan upang matupad ang itinatag pamantayan. Ang pagsasakatuparan ng mga layunin na ito ay nakamit:

  1. Ang paglikha ng mga kondisyon para sa paglitaw ng mga personal na panloob na pangangailangan upang gumana.
  2. Actualization ng mga kinakailangan para sa learner ng guro.
  3. Itinataguyod base sa paksa balangkas ng mga gawain.

Ina-update at pagsubok na operasyon

Dahil ang pangunahing layunin sa ito yugto ng paghahanda ng mga gawa ng pag-iisip ng mga bata at ang kanilang pang-unawa ng sariling mga organisasyon pangangailangan sa pormasyon ng isang bagong modelo ng pagkilos. Upang makamit ito kailangan mong pag-aaral:

  1. Muling ginawa at naitala ang mga kasanayan, kaalaman at kasanayan na kinakailangan upang lumikha ng isang bagong pattern ng pag-uugali.
  2. Stepped mental operasyon at nagbibigay-malay na proseso. Ang dating, sa partikular, isama ang synthesis, pagtatasa, synthesis, paghahambing, pagkakatulad, pag-uuri, atbp Cognitive mga proseso - Attention, memory at iba pa..
  3. Na-update ang rate ng pang-edukasyon mga pagkilos.
  4. Sinubukan upang gumanap sa mga gawain sa ang application ng mga bagong kaalaman.
  5. Mga Nairecord na lumitaw kahirapan sa pagpapatupad ng mga aksyon pilot o sa pamamagitan ng kanyang pagbibigay-katarungan.

Pagkakakilanlan ng mga problema

Ang isang pangunahing hamon sa hakbang na ito ay nagsisilbi ng kamalayan ng kung ano ang eksaktong ay ang kawalan ng kaalaman, kasanayan o kakayahan. Upang makamit ito kailangan mo sa mga bata:

  1. Sinuri namin ang lahat ng kanilang mga aksyon. Sinasabing introspection accompanies ang lahat ng mga yugto ng isang modernong aralin (GEF).
  2. Nakatakdang hakbang o pamamaraan kung saan nagkaroon ng isang problema.
  3. Sang-ayon sariling mga aksyon sa pinangyarihan ng kahirapan sa mga dati nang nag-aral pamamaraan at matukoy kung ano ang mga kasanayan na ito ay hindi sapat na upang malutas ang problema, katulad ng kanyang mga tanong.

Building proyekto

Ang layunin ng hakbang na ito - upang bumalangkas ng mga layunin at mga gawain sa batayan ng kanilang mga hanay ng mga modelo at paraan ng kanilang makinabang. Upang makamit ito, mag-aaral:

  1. Ang makipagkapwa form na magbalangkas ng mga tiyak na gawain paparating na pang-edukasyon na mga aksyon sa pamamagitan ng na maging sanhi ng mga paghihirap na kinilala sa mas maaga ay naitama.
  2. Ipanukala at sumasang-ayon sa paksa ng aralin, na kung saan ang guro ay maaaring linawin.
  3. Pumili ng isang modelo ng pagbuo ng mga bagong kaalaman. Bilang ito ay maaaring maging isang pandagdag o madagdagan ang paraan. Ang unang mga kaugnay na sa kaganapan na ang isang bagong modelo ay maaaring malikha batay sa kaalaman na nakuha. mga karagdagan pamamaraan ay ginagamit, kung walang analogues-aral, at hindi na kailangan upang ipakilala ang isang sa panimula bagong palatandaan o mode ng aksyon.
  4. Napiling mga paraan kung ang kaalaman ay nabuo. Kabilang dito ang pag-aaral ng mga modelo, mga algorithm, pag-record ng mga diskarte, mga konsepto, mga formula, at iba pang mga tool.

Pagpapatupad ng mga proyekto

Ang pangunahing layunin ng pagbuo ng mga bata tagapagtaguyod ng isang bagong modelo ng aksyon, ang kakayahan upang ilapat ang mga ito at upang malutas ang problema na sanhi ng kahirapan, at mga katulad na sa kanyang mga tanong. Upang gawin ito, mag-aaral:

  1. Ilagay sa harap sa batayan ng napiling paraan ng teorya at bigyang-katwiran ang mga ito.
  2. Gamitin aksyon object na may mga diagram, mga modelo sa ang konstruksiyon ng mga bagong kaalaman.
  3. Ilapat ang paraan na pinili upang malutas ang problema na sanhi ng kahirapan.
  4. Ayusin sa isang generalised form ng pagkilos.
  5. I-set upang pagtagumpayan ang mga problema na lumitaw nang mas maaga.

paunang pagpapatatag

Ito ay kinakailangan para sa paglagom ng mga bata sa mga bagong paraan ng pagkilos. Upang gawin ito, ang mga bata:

  1. Sinasalita nang malakas ang kanilang mga hakbang at ang kanilang mga pagbibigay-katarungan.
  2. Nagpasya kaming ilang mga karaniwang gawain sa isang bagong mode ng pagkilos. Ito ay maaaring gawin sa mga pares, sa mga grupo o frontally.

Self-pag-aaral at self-pagsusuri

Ang mga yugto ng isang modernong lesson GEF ay ng mga partikular na kahalagahan. Sa panahon independiyenteng trabaho verify na antas ng pag-unlad na nagreresulta kaalaman ay nabuo (kung posible) ang sitwasyon ay matagumpay. Ang mga yugto ng GEF iminungkahing aralin:

  1. Sa trabaho, katulad ng una, ngunit malulutas gawain, kung saan ang mga error ay ginawa dati.
  2. Magsagawa ng isang self-test sa standard at i-record ang mga resulta.
  3. Pagtatatag ng overcoming paghihirap na lumitaw nang mas maaga.

Ang mga yugto ng GEF aralin ay nagsasama ng isang espesyal na uri ng trabaho para sa mga bata na may mga problema sa pagharap sa unang pagkakataon ay hindi lumabas. Sila ay kasangkot sa creative trabaho at ang antas ng sample ay pagkatapos ay isinasagawa ng isang malayang pag-verify ng mga resulta.

Pagsasama sa saklaw ng kaalaman at reps

Bilang isang susi gawain ay gumaganap ng application ng mga modelo ng aksyon na sanhi ng kahirapan sa pag-secure ang mga materyal na pinag-aralan at ang mga paghahanda para sa pang-unawa ng ang paksa sa mga sumusunod na mga seksyon. Kung ang mga nakaraang hakbang para sa GEF lesson lumipas nang kasiya-siya, pagkatapos ay ang mga anak:

  1. Lutasin ang mga problema na ang mga kilos na pinag-uusapan ay may kaugnayan sa modelo-aral dati at sa bawat isa.
  2. Magsagawa ng mga gawain na naglalayong paghahanda para sa pag-aaral ng iba pang mga (sumusunod) seksyon.

Kung nagbigay ang mga nakaraang hakbang GEF araling isang negatibong resulta, muling trabaho ay gaganapin malaya at self-checking ay ginanap para sa isa pang diwa.

panganganinag

Sa yugtong ito, ang pangunahing layunin - ang mga bata ng kamalayan ng mga paraan upang pagtagumpayan ang mga paghihirap at self-pagtatasa ng mga resulta ng isang pagwawasto o independiyenteng trabaho. Upang gawin ito, mag-aaral ay dapat na:

  1. Linawin algorithm tamang pagkakamali.
  2. Kilalanin ang mga paraan ng pagkilos na sanhi ng kahirapan.
  3. Ayusin ang antas ng pagsunod sa mga layunin at mga resulta nakakamit.
  4. Tayahin ang kanilang gawa sa silid-aralan.
  5. Itakda ang target para sa follow-up.
  6. Ayon sa ang mga resulta ng trabaho sa silid-aralan ay coordinated araling-bahay.

Hanapbuhay unlad control

Isaalang-alang, halimbawa, ang mga yugto ng aralin musika ng GEF:

  1. Pagganyak upang makontrol at pinagpaparusa aksyon.
  2. Ina-update at pilot training gawain.
  3. Localization ng mga personal na paghihirap.
  4. Konstruksiyon ng proyekto itama ang nakita problema.
  5. Pagpapatupad ng mga bagong modelo.
  6. Generalisation ng kahirapan sa pagsasalita.
  7. Independent trabaho at testing sa modelo.
  8. Ang desisyon ng ang mga gawain creative na antas.
  9. Reflection trabaho.

Gumaganap gawain control

Ang pangunahing gawain ng pagganyak para sa correctional na gawain katulad ng inilarawan dati at nasa pag-unlad ng mga panloob na kahandaan ng mga mag-aaral upang ipatupad ang mga kinakailangan ng gawa pang-edukasyon. Sa kasong ito, gayunpaman, mayroong isang check-correctional orientation. Sa ganitong koneksyon ito ay kinakailangan:

  1. Magtakda ng isang layunin ng aralin at lumikha ng mga kondisyon para sa paglitaw ng mga panloob na mga pangangailangan ng mga mag-aaral na kasangkot sa trabaho.
  2. I-update ang mga kinakailangan sa bahagi ng learner control at pagpaparusa aksyon.
  3. Alinsunod sa mga desisyon nang mas maaga gawain, tukuyin ang mga pampakay sakop at lumikha ng mga alituntunin para sa mga trabaho.
  4. Magbalangkas ng mga pamamaraan at mga pamamaraan.
  5. Tukuyin ang pamantayan pagtatasa.

Inihahanda ang mga bata pag-iisip

Mga mag-aaral ay dapat magkaroon ng kamalayan ng kanilang sariling mga pangangailangan para sa control at self-pagtatasa, pagtukoy ng mga sanhi ng paghihirap. Upang ipatupad ang gawaing ito, kailangan mong:

  1. Pag-uugali na kinokontrol na pag-uulit ng pagkilos modelo.
  2. I-activate ang gayong kaisipan pagpapatakbo, bilang isang kalahatan, ang paghahambing at nagbibigay-malay na proseso na kinakailangan para sa operasyon control.
  3. Ayusin ang mga bata pagganyak upang tuparin mga gawain sa paggamit ng ang nakaplanong kurso ng aksyon.
  4. Lumikha ng mga kondisyon para sa pagpapatupad ng mga indibidwal na control trabaho.
  5. Upang magbigay ng mga bata na may ng pagkakataon na self-pagsusuri ng kanyang mga gawain ayon sa isang paunang-natukoy na criterion.

Aralin pangkalahatang methodological orientation

Yugto pinagsama GEF lesson na nakatutok sa pagbubuo ng mga bata mga ideya tungkol sa mga paraan ng pagkonekta sa mga konsepto pinag-aralan ang mga ito sa isang solong system. Bilang karagdagan, mag-ambag sila ng pang-unawa ng mga pamamaraan para sa paggawa ng plano nang direkta sa pamamagitan ng mga gawaing pang-edukasyon. Siya, sa pagliko, ay nagbibigay ng isang self-pagbabago at self-unlad ng mga mag-aaral. Sa mga sesyon natupad sa paglikha ng mga kaugalian at mga paraan ng pag-aaral na mga gawain, pagpapahalaga sa sarili at self-control, self-pasarili. Ang mga klaseng ito ay isinasaalang-alang nadpredmetnymi. Sila ay gaganapin sa labas ng anumang disiplina sa oras na silid-aralan o sa panahon extracurricular na mga gawain.

konklusyon

Paghahati ng mga aralin sa baitang ay nagbibigay-daan upang maihatid ang mga materyal na malinaw na nakaayos sa isang lohikal na pagkakasunod-sunod, na tinitiyak na ang tuloy-tuloy na koordinasyon ng mga gawain ng mag-aaral. Ang bawat session ay dapat na tinutukoy sa pamamagitan ng ang problema, mga pagpipilian sa mga alagad aksyon. Pare-pareho mahalaga ay ang pangsamahang phase GEF aralin. Siya ay sinundan sa pamamagitan ng pagbuo ng pagganyak sa mga bata. Pagkatapos ng pagbati, ang mga tseke teacher fitness, kinikilala nawawala. Pagkatapos na naka-focus ng pansin mga mag-aaral 'ay ibinigay ng mga kinakailangang mindset sa pang-unawa ng impormasyon. Kung kinakailangan, at nakabatay sa availability guro ay maaaring ayusin ang mga plano ng aralin sa pangsamahang stage.

Similar articles

 

 

 

 

Trending Now

 

 

 

 

Newest

Copyright © 2018 tl.birmiss.com. Theme powered by WordPress.